รับผลิตแผ่นแปะสิว OEM: MOQ ราคา และการรับรอง 2026
October 1, 2026
Skincraftlab
B2B Skincare Manufacturing Expert

What Is This Guide About?
ราคา OEM แผ่นแปะสิว ระดับ MOQ สเปกไฮโดรคอลลอยด์ และค่าจดทะเบียนต่อตลาด สำหรับผู้ซื้อ private label ที่จัดหาจากจีน
Category
รับผลิตแผ่นแปะสิว OEM
Audience
Brand owners, procurement, R&D
Updated
October 2026
โปรแกรม OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์จากโรงงานจีนมักเสนอราคาที่ MOQ 5,000–10,000 ชิ้นต่อ SKU, FOB 0.06–0.18 ดอลลาร์สหรัฐต่อแผ่น สำหรับไฮโดรคอลลอยด์มาตรฐาน และใช้เวลา 25–35 วันในการผลิตหลังชำระเงิน การจัดประเภทตามกฎหมาย — เครื่องสำอางหรือเครื่องมือแพทย์ — เป็นตัวกำหนดต้นทุนการรับรองของคุณมากกว่าตัวแผ่นแปะเสียอีก ในสหภาพยุโรป บราซิล เม็กซิโก และโคลอมเบีย แผ่นแปะที่ไม่มียาส่วนใหญ่ผ่านเป็นเครื่องสำอาง การกล่าวอ้างทางยา (medicated claims) หรือการกล่าวอ้างยา-อุปกรณ์ จะผลักคุณเข้าสู่เส้นทางการจดทะเบียนที่เพิ่มค่าใช้จ่าย 2,000–15,000 ดอลลาร์สหรัฐต่อ SKU
สถิติสำคัญ: OEM แผ่นแปะสิวโดยสรุป

| พารามิเตอร์ | ช่วงทั่วไป | หมายเหตุ |
|---|---|---|
| MOQ ต่อ SKU (ไฮโดรคอลลอยด์มาตรฐาน) | 5,000–10,000 ชิ้น | 10,000+ ขึ้นไปจึงจะได้รูปทรง die-cut แบบกำหนดเอง |
| ต้นทุนต่อหน่วย FOB (40×60 มม. กล่อง 12 แผ่น) | 0.06–0.18 ดอลลาร์สหรัฐต่อแผ่น | สารออกฤทธิ์กรดซาลิไซลิกเพิ่ม 15–30% |
| ค่าตั้งแม่พิมพ์ / die-cut | 350–1,200 ดอลลาร์สหรัฐ (ครั้งเดียว) | บางโรงงานยกเว้นเมื่อสั่งเกิน 50,000 ชิ้น |
| ระยะเวลาผลิต (ชำระเงินถึง FOB) | 25–35 วัน | เพิ่ม 7 วันสำหรับพิมพ์กล่องกำหนดเอง |
| อายุการเก็บรักษา | 24–36 เดือน | ไฮโดรคอลลอยด์ดูดความชื้น — การซีลซองคือข้อจำกัดจริง |
| EU CPSR + PIF ต่อ SKU | 450–1,200 ยูโร | เส้นทางเครื่องสำอางเท่านั้น |
| การแจ้ง ANVISA บราซิลต่อ SKU | 800–1,500 เรอัล | เกรดเครื่องสำอาง ไม่ต้องขออนุมัติล่วงหน้า |
| การแจ้ง COFEPRIS เม็กซิโก | 4,000–9,000 เปโซ | ต่อ SKU ต่อแบรนด์ |
ก่อนอื่น ตัดสินใจว่าคุณขายอะไรจริง ๆ
นี่คือส่วนที่ผู้ซื้อมักข้ามและเสียใจภายหลัง
แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์เป็นเครื่องสำอางในเขตอำนาจส่วนใหญ่ — จนกว่าคุณจะเพิ่มการกล่าวอ้างทางยา "ดูดซับหนอง" เป็นการกล่าวอ้างยา/อุปกรณ์ใน EU "ลดการอักเสบของสิว" อ่านเป็นเครื่องสำอางใน EU ภายใต้ Regulation 1223/2009 แต่จะติด COFEPRIS หากคุณสื่อถึงการรักษา ในบราซิล หมวดเครื่องสำอางของ ANVISA ครอบคลุมการทำความสะอาด การปรุงกลิ่น และการปกป้อง — แผ่นแปะที่เพียงปกปิดและดูดซับของเหลวจัดอยู่ในหมวดนี้ได้ แผ่นแปะที่ติดฉลากว่า "รักษาสิว vulgaris" ไม่ได้
เราเดินทั้งสองเส้นทางในสายการผลิตที่จงซานของเรา การผลิตเหมือนกันทุกประการ แต่เอกสารไม่เหมือนกัน การตัดสินใจจัดประเภทของคุณควรถูกกำหนดก่อนอนุมัติอาร์ตเวิร์ก — เพราะการอนุมัติในตลาดหนึ่งไม่สามารถถ่ายโอนไปยังตลาดอื่นได้
กรดซาลิไซลิกที่ 0.5–2.0% เป็นสารออกฤทธิ์หลักสำหรับแผ่นแปะที่วางตำแหน่งเป็นยา ไฮโดรคอลลอยด์บริสุทธิ์ (ไม่มีสารออกฤทธิ์) เป็นเส้นทางที่ถูกที่สุดและเป็นมิตรต่อการส่งออกมากที่สุด หากคุณต้องการเรื่องราวต้านการอักเสบโดยไม่มีความเสี่ยงจากการจัดประเภทเป็นยา แบรนด์จำนวนมากในปัจจุบันสร้างการกล่าวอ้าง вокруг สารสกัดบัวบก ร่วมกับไฮโดรคอลลอยด์ วางตำแหน่งเป็นการปลอบประโลมมากกว่ารักษา
สเปกไฮโดรคอลลอยด์: สิ่งที่คุณซื้อจริง ๆ ต่อแผ่น
ไฮโดรคอลลอยด์คือส่วนผสมที่ทำงาน — แผ่นแปะทั้งหมดเป็นเมทริกซ์เพกทิน/เจลาติน/คาร์บอกซีเมทิลเซลลูโลสที่ดูดซับของเหลวและกลายเป็นเจล สเปกที่ส่งผลต่อต้นทุนของคุณ:
- ความหนา: 0.30 มม. ถึง 0.60 มม. หนากว่า = ดูดซับได้มากกว่า ใช้วัตถุดิบมากกว่า
- กาว: อะคริลิก vs. ซิลิโคนเจล ซิลิโคนเจลมีราคาแพงกว่า (ประมาณ 20–35% มากกว่า) และเป็นสิ่งที่คุณต้องใช้สำหรับผิวแพ้ง่ายหรือการกล่าวอ้างการสวมใส่ซ้ำ
- ฟิล์มด้านหลัง: PET vs. โพลียูรีเทน PU ระบายอากาศได้ ราคาสูงกว่า และสนับสนุนการกล่าวอ้าง "มองไม่เห็น"
- ความสามารถในการดูดซับ: ระบุเป็น g/100cm² ขอเป็นลายลักษณ์อักษร — โรงงานส่วนใหญ่เสนอราคาความหนา ไม่ใช่ความสามารถในการดูดซับ และความสามารถในการดูดซับคือสิ่งที่ลูกค้าของคุณรู้สึกจริง ๆ
รูปแบบหนึ่งที่ปรากฏซ้ำในการรัน private label หลายสิบครั้ง: แบรนด์กำหนดสเปกความหนาสูงเกินไปและกำหนดสเปกซองต่ำเกินไป แผ่นแปะ 0.45 มม. ในซองฟอยล์ที่ซีลไม่ดีจะเสียหายบนชั้นวางในละตินอเมริกาก่อนที่จะเสียหายบนใบหน้า ความสมบูรณ์ของการซีลคือรายการ QC ที่ต้องต่อสู้เพื่อให้ได้มา
หากไลน์สิวของคุณมี SKU ที่เกี่ยวข้องด้วย ผู้ซื้อส่วนใหญ่จับคู่แผ่นแปะกับ มาส์กโคลน private label สำหรับขั้นตอนประจำสัปดาห์ — โรงงานเดียวกัน การจัดส่งรวมครั้งเดียว ค่าขนส่งต่อหน่วยต่ำกว่า
MOQ ต้นทุนต่อหน่วย และเงินไปอยู่ที่ไหนจริง ๆ
| ระดับปริมาณ (ชิ้น/SKU) | FOB ต่อแผ่น | ค่าตั้งแม่พิมพ์ die-cut | กล่องกำหนดเอง |
|---|---|---|---|
| 5,000 | 0.14–0.18 ดอลลาร์สหรัฐ | คิดเงิน | คิดเงิน ต่อหน่วยสูงกว่า |
| 10,000 | 0.10–0.14 ดอลลาร์สหรัฐ | คิดเงินหรือยกเว้น | คิดเงิน |
| 30,000 | 0.08–0.11 ดอลลาร์สหรัฐ | ยกเว้น | ยกเว้นที่โรงงานส่วนใหญ่ |
| 50,000+ | 0.06–0.09 ดอลลาร์สหรัฐ | ยกเว้น | ยกเว้น |
ตามบันทึกการผลิตปี 2026 ของเรา กล่อง 12 แผ่นพร้อมพิมพ์แบรนด์เต็มสีและกล่องส่งออกพิมพ์ อยู่ที่ประมาณ 0.31–0.47 ดอลลาร์สหรัฐเฉพาะบรรจุภัณฑ์ — มักเป็น 40–60% ของต้นทุน CIF ของแผ่นแปะราคาถูก ผู้ซื้อจดจ่อกับแผ่นแปะ แต่กล่องคือที่ที่เงินอยู่
สองมาตรการลดต้นทุนได้เร็วที่สุด: รวมขนาดเป็น die-cut เดียว (ค่าตั้งแม่พิมพ์ครั้งเดียวแทนสามครั้ง) และเปลี่ยนจากซิลิโคนเจลเป็นกาวอะคริลิกหากการกล่าวอ้างของคุณไม่ต้องการการวางตำแหน่งผิวแพ้ง่าย
ต้นทุนการรับรองต่อตลาด — ตัวเลขที่ไม่มีใครเสนอราคาล่วงหน้า
นี่คือตารางที่ควรนำไปให้ฝ่ายจัดซื้อ
| ตลาด | หน่วยงานกำกับ | เส้นทาง | ต้นทุนต่อ SKU ทั่วไป | ระยะเวลา |
|---|---|---|---|---|
| EU | CPSR/PIF ผ่านผู้ประเมินความปลอดภัย | เครื่องสำอาง | 450–1,200 ยูโร | 2–4 สัปดาห์ |
| บราซิล | ANVISA | การแจ้งเครื่องสำอาง | 800–1,500 เรอัล | 5–15 วัน |
| เม็กซิโก | COFEPRIS | การแจ้งเครื่องสำอาง (aviso) | 4,000–9,000 เปโซ | 3–8 สัปดาห์ |
| โคลอมเบีย | INVIMA | การแจ้งเครื่องสำอาง | 600,000–1,400,000 เปโซ | 2–6 สัปดาห์ |
| สหรัฐอเมริกา | FDA | เครื่องสำอาง (ไม่ต้องอนุมัติล่วงหน้า) | 0 ดอลลาร์สหรัฐ (เฉพาะการจดทะเบียนสถานที่) | ต่อเนื่อง |
| ออสเตรเลีย | TGA | เครื่องสำอาง (เว้นแต่เป็นเภสัช) | 0–800 ดอลลาร์ออสเตรเลีย | แตกต่างกัน |
ต่อ SKU หมายถึงต่อ SKU หากคุณเปิดตัวแผ่นแปะห้ารูปแบบในสามตลาดละตินอเมริกา ให้คูณ ผู้ซื้อครั้งแรกส่วนใหญ่งบประมาณสำหรับแผ่นแปะและลืมการยื่นเอกสาร — แล้วตื่นตระหนกในขั้นตอนเสนอราคา
QC และการรับรองที่ต้องเรียกร้องในขั้นตอนเสนอราคา
อย่างน้อยที่สุด ซัพพลายเออร์ OEM แผ่นแปะสิวควรมี ISO 22716 (GMP เครื่องสำอาง) และสามารถแสดง GMPC ปัจจุบันได้ สำหรับ EU และสำหรับผู้ซื้อค้าปลีกละตินอเมริกาที่เพิ่มขึ้น BSCI หรือการตรวจสอบสังคมที่เทียบเคียงได้เป็นมาตรฐานแล้ว ขอ:
- ใบรับรอง ISO 22716 ที่มีชื่อโรงงานของคุณและขอบเขตที่ถูกต้อง
- COA โลหะหนักและจุลชีววิทยาต่อล็อตการผลิต
- รายงานการทดสอบความสมบูรณ์ของการซีล (dye penetration หรือ burst test)
- ข้อมูลความเสถียรที่ 40°C/75% RH สำหรับการกล่าวอ้างอายุการเก็บรักษาเต็ม
- ข้อมูลแรงลอกกาวหากคุณกล่าวอ้างการสวมใส่ซ้ำ
หากโรงงานไม่สามารถผลิตข้อ 3 และ 4 ได้ในขั้นตอนเสนอราคา ให้คิดความเสี่ยงนั้นในไทม์ไลน์ของคุณ
คำถามที่พบบ่อย
ถาม: ปริมาณการสั่งซื้อขั้นต่ำสำหรับ OEM แผ่นแปะสิวจากผู้ผลิตจีนคือเท่าไร?
สำหรับแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์มาตรฐาน MOQ มักอยู่ที่ 5,000–10,000 ชิ้นต่อ SKU ต่ำกว่า 5,000 โรงงานส่วนใหญ่ปฏิเสธหรือคิดค่าบริการเพิ่ม 15–25% ต่อชิ้น รูปทรง die-cut กำหนดเองมักต้องสั่ง 10,000+ ชิ้นเพื่อให้คุ้มค่าตั้งแม่พิมพ์ บางโรงงานยกเว้นค่าตั้งแม่พิมพ์ 350–1,200 ดอลลาร์สหรัฐเมื่อสั่งเกิน 30,000–50,000 ชิ้น
ถาม: แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ private label ราคาขายส่งเท่าไร?
ต้นทุน FOB อยู่ที่ 0.06–0.18 ดอลลาร์สหรัฐต่อแผ่น ขึ้นอยู่กับปริมาณ ความหนา ประเภทกาว และการเติมกรดซาลิไซลิก กล่องขายปลีก 12 แผ่นพร้อมพิมพ์แบรนด์เต็มสีเพิ่ม 0.31–0.47 ดอลลาร์สหรัฐในบรรจุภัณฑ์ เพิ่มต้นทุนการรับรองต่อ SKU (EU CPSR 450–1,200 ยูโร; ANVISA 800–1,500 เรอัล; COFEPRIS 4,000–9,000 เปโซ) เข้าไปอีก
ถาม: แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์เป็นเครื่องสำอางหรือเครื่องมือแพทย์ใน EU?
ขึ้นอยู่กับการกล่าวอ้าง ภายใต้ Regulation 1223/2009 แผ่นแปะที่ปกปิดและดูดซับของเหลวโดยไม่มีการกล่าวอ้างทางเภสัชเป็นเครื่องสำอาง การกล่าวอ้างเกี่ยวกับการรักษาสิว การฆ่าเชื้อแบคทีเรีย หรือการลดการอักเสบ ผลักให้ไปสู่การจัดประเภทเครื่องมือแพทย์หรือยา ซึ่งต้องใช้เส้นทางการจดทะเบียนที่แตกต่างและมีต้นทุนสูงกว่าอย่างมีนัยสำคัญ
ถาม: การผลิต OEM แผ่นแปะสิวใช้เวลานานเท่าไรจากการชำระเงินถึงการจัดส่ง?
25–35 วันสำหรับแผ่นแปะไฮโดรคอลลอยด์มาตรฐานหลังชำระเงิน ตามบันทึกการผลิตปี 2026 ของเรา เพิ่มประมาณ 7 วันสำหรับการพิมพ์กล่องกำหนดเอง และ 3–5 วันสำหรับการทดสอบในห้องปฏิบัติการบุคคลที่สามหากผู้ซื้อต้องการ COA อิสระ รวม door-to-port สำหรับละตินอเมริกามักใช้เวลา 55–75 วันรวมค่าขนส่งทางเรือ
ถาม: ฉันสามารถเพิ่มกรดซาลิไซลิกในแผ่นแปะสิว private label ได้หรือไม่?
ได้ กรดซาลิไซลิกที่ 0.5–2.0% เข้ากันได้กับเมทริกซ์ไฮโดรคอลลอยด์ และเพิ่ม 15–30% ให้กับต้นทุนต่อหน่วย FOB นอกจากนี้ยังเปลี่ยนบทสนทนาเรื่องกฎระเบียบ: การวางตำแหน่งเป็นยาใน EU บราซิล เม็กซิโก และโคลอมเบียอาจต้องใช้การยื่นเอกสารที่แตกต่างหรือข้อจำกัดการกล่าวอ้าง ยืนยันการกล่าวอ้างบนฉลากกับที่ปรึกษาด้านกฎระเบียบของคุณก่อนอนุมัติอาร์ตเวิร์ก
ถาม: ผู้ผลิตแผ่นแปะสิวควรมีการรับรองอะไร?
อย่างน้อยที่สุด ISO 22716 (GMP เครื่องสำอาง) ที่มีชื่อโรงงานและขอบเขตปัจจุบัน พร้อม GMPC สำหรับผู้ซื้อค้าปลีก EU และละตินอเมริกา BSCI หรือการตรวจสอบความสอดคล้องทางสังคมที่เทียบเท่าเป็นที่ต้องการมากขึ้น ขอ COA จุลชีววิทยาและโลหะหนักระดับล็อต รายงานการทดสอบความสมบูรณ์ของการซีล และข้อมูลความเสถียรที่ 40°C/75% RH ก่อนวางเงินมัดจำ
2026 Skincare Market Entry Guide
Which skincare categories are growing on Amazon US in 2026? Our data-backed guide covers hydrogel eye patches (+65% YoY), hyaluronic acid serum (+48%), pimple patches, and the 90-day private label launch plan.
No spam, ever. Unsubscribe anytime.
What Are the Key Facts Before You Request a Quote?
Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and serving 2,000+ brands across 30+ countries. Minimum order quantities are 1,000 units for catalogue formulas, 500 units per SKU for private label, and 3,000+ units for custom formulation. Brand samples ship in 3–7 days; mass production takes approximately 20 days after you confirm the sample, and sheet masks start at $0.08–$0.35 per piece. Manufacturing is certified to ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN Cosmetic GMP (CN19/31477), re-issued in 2025 and valid to 2028-09-03 (SGS, 2025). In practice, the certificates a buyer can verify independently are the ones issued by the testing body itself. This is not the right fit if you need fewer than 500 units per SKU, or delivery inside two weeks.
| Topic | Details |
|---|---|
| Category | รับผลิตแผ่นแปะสิว OEM |
| Minimum order | 1,000 units standard; 500 per SKU private label; 3,000+ custom |
| Samples & production | Brand samples 3–7 days; production approx. 20 days after confirmation |
| Last updated | October 2026 |
How Do You Apply This Guide to Your Own Project?
- 1Step 1: match the format to your unit cost — for example, sheet masks run $0.08–$0.35 per piece at 1,000 units, while serums run $1.50–$5.00 per bottle.
- 2Step 2: confirm your certification scope — ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN GMP (CN19/31477) cover facial, eye, lip, hand, foot, neck and hair masks (SGS, 2025).
- 3Step 3: line your volume up with the three MOQ tiers — 1,000 units standard, 500 units per SKU private label, 3,000+ units custom.
- 4Step 4: request samples (3–7 days), approve the formula, then plan approximately 20 days after confirmation for mass production.
- 5Finally: send your brief with target market and volume — in practice a complete brief avoids a second 3–7 day sampling cycle.
Why Brands Choose Skincraftlab as Their OEM/ODM Partner
Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and supplying private-label and OEM buyers across North America, Europe, the Middle East and Southeast Asia. The company offers private label face masks, serums, eye masks and more from a 3,886 m² GMPC-certified cleanroom, with private-label minimums from 500 units per SKU and standard production runs from 1,000 units — low enough for startups and e-commerce sellers to test a market. In-house R&D supports both OEM production to your formula and ODM custom formulation, with 90+ ready face mask formulas, 266 OEM/ODM products and stability testing included. Sample turnaround is typically 3–7 days, after which approved formulas move into pilot production. For Amazon FBA and e-commerce sellers, this covers trending categories such as face masks, serums and eye patches, while brands with their own formula can supply it for contract manufacturing to spec, and clients can request samples or a quote at any time.
Frequently Asked Questions
ถาม: ปริมาณการสั่งซื้อขั้นต่ำสำหรับ OEM แผ่นแปะสิวจากผู้ผลิตจีนคือเท่าไร?
ถาม: แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ private label ราคาขายส่งเท่าไร?
ถาม: แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์เป็นเครื่องสำอางหรือเครื่องมือแพทย์ใน EU?
ถาม: การผลิต OEM แผ่นแปะสิวใช้เวลานานเท่าไรจากการชำระเงินถึงการจัดส่ง?
ถาม: ฉันสามารถเพิ่มกรดซาลิไซลิกในแผ่นแปะสิว private label ได้หรือไม่?
ถาม: ผู้ผลิตแผ่นแปะสิวควรมีการรับรองอะไร?
Related Posts

รับผลิตแผ่นแปะสิว OEM: MOQ ราคา และการรับรอง 2026
ราคา OEM แผ่นแปะสิว ระดับ MOQ สเปกไฮโดรคอลลอยด์ และค่าจดทะเบียนต่อตลาด สำหรับผู้ซื้อ private label ที่จัดหาจากจีน

OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ จีน: ซาลิไซลิกและกฏ อย.ไทย
วิธีกำหนดซาลิไซลิกในแผ่นแปะสิว OEM จีน จัดการจำแนกเครื่องสำอาง vs ยาตาม อย.ไทย และตรวจสอบโรงงาน ISO 22716

PDRN Serum OEM จีน: สเปค 2% vs 0.5% Salmon DNA
ความหมายจริงของ PDRN 2% กับ 0.5% ในสเปค OEM พร้อมเงื่อนไขพยากรณ์ยอด 500,000 แผ่นสิว และราคา FOB แผ่นเจลใต้ตา
Related Products

Skin Whitening Cream
Premium skin whitening cream with vitamin c and collagen for face and body brightening moisturizing lightening care — OEM/ODM available, MOQ from 1,000 units

Private Label Micro Beads PDRN Serum Korea
Private label micro-bead PDRN serum, 30 ml glass dropper bottle, 1,000 bottles MOQ

Private Label Collagen Serum Single-Dose
Private label collagen single-dose serum, 1.2 ml vials, 10 or 30 pcs per box, 1,000 boxes MOQ

Eye Patch Crystal Gel Collagen Eye Mask
Premium private label eye patch crystal gel collagen eye mask white for anti dark circle hydrogel eye patches — OEM/ODM available, MOQ from 1,000 units