แผนเพิ่มกำลังผลิตสาย OEM แผ่นแปะสิว 1 ล้านชิ้น/เดือน
October 5, 2026
Skincraftlab
B2B Skincare Manufacturing Expert

What Is This Guide About?
แผนเพิ่มกำลังผลิตสายผลิตแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์แบบเฉพาะทางจากไพล็อตสู่ 1 ล้านชิ้น/เดือนในจีน พร้อมรอบเวลาจริงและจุดตรวจ QC
Category
แผนเพิ่มกำลังผลิตสาย OEM แผ่นแปะสิว
Audience
Brand owners, procurement, R&D
Updated
October 2026
สายผลิตไฮโดรคอลลอยด์แบบเฉพาะทางในจีนมักจะไปถึง 1 ล้านชิ้นต่อเดือนสำหรับแผ่นแปะสิวภายใน 4 ระยะ ใช้เวลา 10–14 สัปดาห์: การทดลองเคลือบ (สัปดาห์ที่ 1–2), การรับรองการตัดและการบรรจุซอง (สัปดาห์ที่ 3–5), IQ/OQ/PQ บนหัวเคลือบ (สัปดาห์ที่ 6–9), จากนั้นเพิ่มกำลังผลิตแบบ 2 กะ (สัปดาห์ที่ 10–14) ข้อจำกัดหลักคือเวลาเปลี่ยนหัวเคลือบ, ความคลาดเคลื่อนความหนาของเจลไฮโดรคอลลอยด์ (±0.03 มม.), และการตรวจสอบการซีลซอง — ไม่ใช่วัตถุดิบ MOQ ขั้นต่ำสำหรับไพล็อตคือ 50,000 ชิ้น, การผลิตจำนวนมากครั้งแรก 300,000 ชิ้น, จากนั้น 1,000,000 ชิ้น/เดือนในสภาวะคงที่
เราได้ดำเนินการเพิ่มกำลังผลิตนี้ที่โรงงานจงซานของเราในไตรมาสที่ 3 ปี 2025 สำหรับแบรนด์สิวจากสหราชอาณาจักร — 620,000 ชิ้นในเดือนแรกของการผลิตจำนวนมาก และ 1.04 ล้านชิ้นภายในเดือนที่สาม นี่คือไทม์ไลน์ การคำนวณต้นทุน และจุดที่เจ้าของแบรนด์มักประเมินแผนผิด
สถิติสำคัญ: ภาพรวมการเพิ่มกำลังผลิต

| ระยะ | ระยะเวลา | ความสามารถในการผลิต | ต้นทุนทั่วไปสำหรับแบรนด์ |
|---|---|---|---|
| ทดลองเคลือบและล็อกสูตรเจล | สัปดาห์ที่ 1–2 | 5,000–8,000 ชิ้นตัวอย่าง | $1,800–$3,200 (NRE) |
| รับรองการตัดและการบรรจุซอง | สัปดาห์ที่ 3–5 | 30,000–50,000 ชิ้นไพล็อต | $2,400–$4,100 |
| IQ/OQ/PQ บนหัวเคลือบ | สัปดาห์ที่ 6–9 | 200,000–300,000 ชิ้น | รวมในเครื่องมือ |
| การผลิตจำนวนมาก 2 กะ | สัปดาห์ที่ 10–14 | เพิ่มจาก 300k → 1.04M ชิ้น/เดือน | $0.038–$0.061/ชิ้น FOB |
รอบเวลาบนเครื่องเคลือบไฮโดรคอลลอยด์ที่ผ่านการรับรอง: ความเร็วสาย 14–18 ม./นาที, รอบตัด 42 วินาที/แผ่น, 9,600 ซอง/ชั่วโมงบนเครื่องซีลหลัก นี่คือตัวเลขที่แผนกำลังผลิตของคุณควรสร้างขึ้น
ทำไม "สายเฉพาะทาง" เปลี่ยนการคำนวณ
เราได้เติมงาน private-label หลายพันครั้งตั้งแต่ปี 2018 รูปแบบหนึ่งที่กลับมาซ้ำๆ: แบรนด์คิดว่าสายเคลือบแบบใช้ร่วมถูกกว่าเพราะจ่ายเฉพาะช่วงเวลาที่ผลิต ซึ่งไม่จริง — เมื่อเกินประมาณ 400,000 ชิ้น/เดือน
สายแบบใช้ร่วมหมายความว่าคุณรับช่วงการเปลี่ยนเครื่องของลูกค้ารายอื่นทั้งหมด เจลไฮโดรคอลลอยด์เป็นเมทริกซ์โพลีเมอร์ฐานน้ำ (มักเป็นส่วนผสม CMC/เพกทิน/โพลีไอโซบิวทิลีน บางครั้งมีโซเดียมอัลจิเนต) การเปลี่ยนผลิตภัณฑ์แต่ละครั้งต้องล้างหัวทั้งหมด, ไล่เนื้อวัสดุ 40–90 นาที และตรวจความหนืดใหม่ บนสายที่ใช้ร่วมกันอย่างหนัก นั่นคือ 3–6 ชั่วโมงของช่วงเวลาคุณที่หายไปก่อนแผ่นแรกจะถูกตัด
สายเฉพาะทางขจัดปัญหานี้ คุณเป็นเจ้าของหัวเคลือบ, แม่พิมพ์ และช่องซีลซองสำหรับแคมเปญ ต้นทุนการเปลี่ยนถูกตัดจำหน่ายทั่วทั้ง SKU ที่ 1 ล้านชิ้น/เดือน ค่าปรับต่อชิ้นจากการใช้สายร่วมเริ่มเกินต้นทุนคงที่ของการเฉพาะทาง — มักเป็น 1.3 ถึง 1.6 เท่าตามแบบจำลองการเสนอราคาปี 2026 ของเรา
(ใช่ — นั่นคือส่วนที่ผู้ซื้อข้ามและเสียใจภายหลัง พวกเขาลงนามในใบเสนอราคาสายร่วม แล้วพบว่าเดือนที่สองผลิตช้ากว่า 22% เพราะลูกค้ารายอื่นจองหัวก่อน)
สี่ระยะของการเพิ่มกำลังผลิตจริง
ระยะที่ 1 — ทดลองเคลือบและล็อกสูตรเจล (สัปดาห์ที่ 1–2)
คุณนำความหนา, ความเหนียว และการดูดซับที่ต้องการมา เราเตรียมเจล 3 ตัวอย่าง แต่ละตัวเคลือบที่ความหนาเปียก 0.35 มม., 0.45 มม. และ 0.55 มม. จากนั้นทดสอบ:
- การดูดซับของเหลวที่ 24 ชม. (เป้าหมาย: 180–320% ของน้ำหนักแห้ง)
- การยึดเกาะแบบลอกบนผิวเทียม (เป้าหมาย: 0.8–1.4 N/25 มม.)
- ความเหนียวคงเหลือหลังใส่ 8 ชม. (ต้องต่ำกว่า 0.3 N)
การล็อกสูตรคือจุดที่คุณตัดสินใจ เปลี่ยนเจลหลังสัปดาห์ที่สองแล้วคุณต้องเริ่มนาฬิกาใหม่ นั่นเป็นนิสัยที่แพง — NRE เพิ่มเป็นสองเท่า
ถ้า SKU ของคุณมีสารออกฤทธิ์ นี่คือจุดที่กำหนดปริมาณสารออกฤทธิ์ด้วย สารออกฤทธิ์ที่พบมากที่สุดในตลาดสำหรับแผ่นแปะสิวคือกรดซาลิไซลิก 0.5–2.0% และน้ำมันทีทรี 0.5–1.0% กรดซาลิไซลิกเข้ากันได้กับเมทริกซ์ไฮโดรคอลลอยด์มาตรฐานได้ถึง 2.0%; เกินกว่านั้นเมทริกซ์จะนิ่มและขอบลอก
ระยะที่ 2 — รับรองการตัดและการบรรจุซอง (สัปดาห์ที่ 3–5)
คุณต้องปรับสามอย่างที่นี่: รูปทรงแม่พิมพ์, ความแข็งแรงซีลซอง และการพิมพ์ตรงตำแหน่ง
รูปทรงแม่พิมพ์ตรงกับรูปร่างแผ่นแปะของแบรนด์คุณ (กลม 12 มม., หยดน้ำ 40x25 มม., กลุ่มจุด ฯลฯ) แม่พิมพ์ใหม่แต่ละอันมีค่าเครื่องมือ $650–$1,400 ความแข็งแรงซีล: เป้าหมาย 32–42 N/15 มม. บนซีลครีบ ทดสอบที่ 121°C นาน 15 นาทีในออโตเคลฟเพื่อจำลองการขนส่งเขตร้อน การพิมพ์ตรงตำแหน่งบนซองคือ ±0.4 มม. ไม่งั้นแบรนด์ดูสมัครเล่นบนชั้นวาง
ระยะที่ 3 — IQ/OQ/PQ บนหัวเคลือบ (สัปดาห์ที่ 6–9)
Installation Qualification, Operational Qualification, Performance Qualification นี่คือจุดที่สายพิสูจน์ว่าสามารถรักษาสเปกได้ ไม่ใช่แค่ทำได้ครั้งเดียว
PQ รัน 3 ล็อตติดต่อกันที่ความเร็วการผลิต ถ้าล็อตใดล้มเหลวความคลาดเคลื่อนความหนา (±0.03 มม.) หรือการยึดเกาะแบบลอก คุณต้องเริ่ม PQ ใหม่ เรา PQ สามครั้งในงานสหราชอาณาจักรไตรมาส 3 ปี 2025 — ครั้งหนึ่งเพราะความชื้นแวดล้อมในห้องเคลือบขึ้นเกิน 55% RH การเคลือบไฮโดรคอลลอยด์ไม่ชอบความชื้นที่แกว่ง (การแก้ไขเสีย $9,400 ในการปรับ HVAC ถูกกว่าล็อตที่ล้มเหลว)
ระยะที่ 4 — การผลิตจำนวนมาก 2 กะ (สัปดาห์ที่ 10–14)
คุณไม่กระโดดจากไพล็อตเป็น 1M/เดือนในครั้งเดียว ตารางเป็นแบบนี้:
- สัปดาห์ที่ 10: 280,000 ชิ้น (กะเดียว, เส้นทางการเรียนรู้)
- สัปดาห์ที่ 11: 430,000 ชิ้น
- สัปดาห์ที่ 12: 610,000 ชิ้น
- สัปดาห์ที่ 13: 820,000 ชิ้น
- สัปดาห์ที่ 14: 1,040,000 ชิ้น
นั่นคือเส้นโค้งเดียวกับที่เราทำให้ลูกค้าสหราชอาณาจักร ใครที่บอกว่าสายใหม่ถึง 1M/เดือนในสัปดาห์แรกของการผลิตจำนวนมากกำลังขายเรื่องเล่า ไม่ใช่ตารางเวลา
ถ้าพอร์ตโฟลิโอแผ่นแปะของคุณมีเซรั่มหรือแอมพูลในแบรนด์เดียวกัน โครงสร้างการเคลือบเดียวกันสามารถจัดรูปแบบ private label serum — แต่นั่นเป็นการเปลี่ยนเครื่องที่แตกต่างและมักเป็นช่วงแคมเปญแยก
คำนวณต้นทุนที่ 1 ล้านชิ้น/เดือน
FOB ตงก่วน/เซินเจิ้น ใบเสนอราคาไตรมาส 1 ปี 2026 แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ในซองฟอยล์พิมพ์ กล่องขายปลีก 36 ซอง
| ระดับปริมาณ | ราคาต่อชิ้น FOB (USD) | MOQ | ระยะเวลาหลังอนุมัติ |
|---|---|---|---|
| 50,000 ชิ้น | $0.094–$0.131 | 50,000 | 35 วัน |
| 100,000 ชิ้น | $0.076–$0.104 | 100,000 | 32 วัน |
| 300,000 ชิ้น | $0.054–$0.078 | 300,000 | 30 วัน |
| 1,000,000 ชิ้น | $0.038–$0.061 | 1,000,000 | 26 วัน |
ช่วงราคานี้สมมติซองฟอยล์พิมพ์มาตรฐานพิมพ์สีเดียว เพิ่ม $0.004–$0.009/ชิ้นสำหรับเฟลกโซ่เต็มสี และ $0.002/ชิ้นสำหรับคุณสมบัติกันเด็กหรือตรวจจับการเปิด รูปทรงแม่พิมพ์กำหนดเองเกิน 3 SKU เพิ่มเครื่องมือทุกครั้ง
สังเกตว่าราคาต่อชิ้นลดลง 55–60% จาก 50k เป็น 1M นั่นคือข้อโต้แย้งทั้งหมดสำหรับการเพิ่มกำลังผลิตอย่างรวดเร็วแทนการสั่งทีละน้อย
จุดตรวจคุณภาพที่จับความล้มเหลวในการเพิ่มกำลังผลิต
สายไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางดีได้เท่าที่การตรวจระหว่างกระบวนการของมัน สิ่งที่ห้ามต่อรอง:
- COA ของเจลขาเข้า — ความหนืด, pH 5.2–6.8, ขีดจำกัดจุลินทรีย์ภายใต้ ISO 17516
- ความหนาเคลือบ — ทุก 30 นาที, เกจเลเซอร์, ±0.03 มม.
- การยึดเกาะแบบลอก — ทุกชั่วโมง, 0.8–1.4 N/25 มม.
- ความแข็งแรงซีล — ทุก 4 ชั่วโมง, 32–42 N/15 มม.
- bioburden สินค้าสำเร็จรูป — ต่อล็อต, <100 CFU/g แอโรบิก, ไม่มี S. aureus และ P. aeruginosa
- การดึงความเสถียร — เร่ง 3 เดือนที่ 40°C/75% RH ใน 3 ล็อตแรก
ข้อที่หกสำคัญ ถ้า 3 ล็อตแรกของการผลิตจำนวนมากไม่ผ่านความเสถียรเร่ง 3 เดือน คุณเสียปฏิทินขายปลีก 3 เดือน สร้างบัฟเฟอร์ 2 สัปดาห์ในตารางเปิดตัว
จุดที่แผนมักพัง
โหมดความล้มเหลวสามประการ เรียงตามความถี่ในบันทึกเหตุการณ์ของเรา:
เวลาเปลี่ยนเครื่องเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ สายเริ่มที่เปลี่ยน 90 นาที เพิ่มเป็น 140 นาทีภายในเดือนที่สองเมื่อพนักงานตัดขั้นตอนทำความสะอาด แก้ไข: SOP การเปลี่ยนเครื่องเป็นลายลักษณ์อักษรพร้อมใบลงนาม ตรวจสอบได้โดยตัวแทน QA ของคุณ
การจัดห�ิล์มซอง ฟิล์มฟอยล์มีระยะเวลานำของตัวเอง — 21–28 วันจาก PO ถ้าคุณตกลง 1M/เดือนที่สัปดาห์ที่ 10 และสั่งฟิล์มสัปดาห์ที่ 8 คุณจะหยุด ฟิล์มสั่งที่การล็อกสูตร (สัปดาห์ที่ 2)
ความชื้นแกว่ง ตามที่กล่าวข้างต้น ความชื้นต้องอยู่ 35–50% RH ในห้องเคลือบ ผู้จัดการ QC คนใดที่ไม่มีเครื่องบันทึกความชื้นที่สอบเทียบจะล้มเหลวการตรวจนี้ในวันตรวจสอบ
การเลือกโรงงานสำหรับการเพิ่มกำลังผลิตแบบนี้
คุณต้องการโรงงานที่มีหัวเคลือบของตัวเอง ไม่ใช่โบรกเกอร์ ขอ:
- ใบรับรอง ISO 22716 และ GMPC (ปัจจุบัน ไม่หมดอายุ)
- หมายเลขใบรับรอง GMP และหน่วยงานออก
- หลักฐานสายเฉพาะทาง (ภาพห้องเคลือบพร้อม ID หัวของคุณ)
- รายงานตรวจสอบ BSCI หรือ SMETA ไม่เก่าเกิน 18 เดือน
- การลงทะเบียนสถานประกอบการ FDA หากส่งออกไปสหรัฐฯ พร้อมหลักฐานการต่ออายุ MOCRA
ถ้าแผนผลผลิตของคุณครอบคลุมรูปแบบไฮโดรเจลด้วย (แผ่นแปะตา, มาสก์ปาก, มาสก์คอ) หลักการเพิ่มกำลังผลิตเดียวกันใช้กับสายเหล่านั้น — กำลังผลิต hydrogel sheet mask มักขยายที่ 1.2–1.5 เท่าของสายแผ่นแปะสิว ดังนั้นวางแผนแคมเปญตามนั้น
ทำไมแบบจำลองการเพิ่มกำลังผลิตนี้ได้ผล
การเพิ่มกำลังผลิต 4 ระยะไม่ใช่แผนการตลาด มันได้มาจากการเพิ่มกำลังผลิตจริง 14 ครั้งระหว่างปี 2022 ถึง 2025 ที่โรงงานจงซานของเรา ระยะเวลาของแต่ละระยะแปรผัน ±15% ตามรูปร่างแผ่นแปะ, ความซับซ้อนของซองพิมพ์ และตลาดเป้าหมาย (ผู้ซื้อ EU/UK เพิ่ม 4–7 วันสำหรับเอกสาร CPSR) แต่รูปร่างของเส้นโค้ง — ทดลอง, รับรอง, ตรวจสอบ, เพิ่มกำลังผลิต — ยังคงอยู่
ที่ Skincraftlab เราดำเนินการกำลังผลิตไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางภายในโรงงานจงซานที่ได้รับการรับรอง GMP โดยมี MOQ แผ่นแปะสิว private-label เริ่มที่ 50,000 ชิ้นและปริมาณการผลิตsteady-state 1M+ ชิ้น/เดือนบนสายที่ผ่านการรับรอง ถ้าแบรนด์ของคุณมีหน้าต่างเปิดตัว 90 วันและคาดการณ์ปีแรก 1M ชิ้น นั่นคือบทสนทนาที่ควรมีในขั้นตอนเสนอราคา — ไม่ใช่สามสัปดาห์หลังการอนุมัติตัวอย่าง
คำถามที่พบบ่อย
ถาม: แผนเพิ่มกำลังผลิตสาย OEM แผ่นแปะสิวที่เป็นจริงไปถึง 1 ล้านชิ้นต่อเดือนบนสายเคลือบไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางในจีนคืออะไร?
ตอบ: แผน 4 ระยะ 10–14 สัปดาห์: ล็อกสูตรเจลและทดลองเคลือบ (2 สัปดาห์), รับรองการตัดและการบรรจุซอง (3 สัปดาห์), ตรวจสอบ IQ/OQ/PQ บนหัวเคลือบ (4 สัปดาห์), จากนั้นเพิ่มกำลังผลิต 2 กะถึง 280k ชิ้นในสัปดาห์ที่ 10 และ 1.04M ชิ้นในสัปดาห์ที่ 14 รอบเวลาในสภาวะคงที่อยู่ที่ความเร็วสาย 14–18 ม./นาที และ 9,600 ซอง/ชั่วโมง เร็วกว่า 12 สัปดาห์มักหมายถึงการตัดขั้นตอนใน PQ หรือการตรวจสอบซีลซอง
ถาม: ระดับ MOQ สำหรับสายเคลือบไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางที่ผลิตแผ่นแปะสิว 1M ชิ้น/เดือนคืออะไร?
ตอบ: MOQ ไพล็อต 50,000 ชิ้น, การผลิตจำนวนมากครั้งแรก 300,000 ชิ้น และระดับกำลังผลิตsteady-state เริ่มที่ 1,000,000 ชิ้น/เดือน ราคา FOB ลดจากประมาณ $0.094–$0.131/ชิ้นที่ 50k เป็น $0.038–$0.061/ชิ้นที่ 1M ตามใบเสนอราคาไตรมาส 1 ปี 2026 เครื่องมือสำหรับแม่พิมพ์ใหม่เพิ่ม $650–$1,400 ต่อรูปทรง
ถาม: IQ/OQ/PQ ใช้เวลานานเท่าไหร่บนสายเคลือบไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางในจีน?
ตอบ: งบ 3–5 สัปดาห์สำหรับรอบเต็ม IQ (ติดตั้ง) 3–5 วัน OQ (ปฏิบัติการ) 5–8 วัน PQ ต้อง 3 ล็อตติดต่อกันที่ความเร็วการผลิต แต่ละล็อต 8–12 ชั่วโมงรัน — ดังนั้นอย่างน้อย 10–16 วันทำการ มักนานกว่าถ้าความชื้นหรือความคลาดเคลื่อนความหนาแกว่ง ในการเพิ่มกำลังผลิตไตรมาส 3 ปี 2025 ที่โรงงานจงซานของเรา PQ ทำซ้ำสามครั้งเนื่องจากความชื้นเกิน 55% RH
ถาม: ใบรับรองใดที่โรงงาน OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ในจีนควรให้ระหว่างการเพิ่มกำลังผลิต?
ตอบ: ISO 22716 (Cosmetic GMP), GMPC และใบรับรอง GMP ปัจจุบันพร้อมระบุหน่วยงานออก เพิ่มการตรวจสอบสังคม BSCI หรือ SMETA (อายุต่ำกว่า 18 เดือน) ถ้าขายใน EU retail สำหรับการส่งออกสหรัฐฯ การลงทะเบียนสถานประกอบการ FDA และหลักฐานการต่ออายุ MOCRA สำหรับ UK/EU CPSR ต่อผลิตภัณฑ์และผู้รับผิดชอบในตลาด ขอหมายเลขใบรับรอง — ไม่ใช่แค่สำเนา PDF — เพื่อให้คุณตรวจสอบได้
ถาม: เหตุผลที่พบบ่อยที่สุดที่แผนเพิ่มกำลังผลิต OEM แผ่นแปะสิวล้มเหลวที่เป้าหมาย 1M ชิ้น/เดือนคืออะไร?
ตอบ: สามเหตุผล เรียงตาม: (1) เวลาเปลี่ยนเครื่องเพิ่มจาก 90 เป็น 140+ นาทีเมื่อพนักงานตัดขั้นตอนทำความสะอาด, (2) ฟิล์มซองฟอยล์สั่งช้าเกินไป — ระยะเวลานำ 21–28 วันถูกลืม, (3) ความชื้นแกว่งเกิน 55% RH ในห้องเคลือบ ซึ่งทำให้ความคลาดเคลื่อนความหนาล้มเหลวและบังคับ PQ เริ่มใหม่ จัดการทั้งสามใน SOP ก่อนสัปดาห์ที่ 10 ของการเพิ่มกำลังผลิต
ถาม: กำลังผลิตไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางเทียบกับสายร่วมสำหรับการผลิต OEM แผ่นแปะสิวเป็นอย่างไร?
ตอบ: ต่ำกว่า 400,000 ชิ้น/เดือน สายร่วมถูกกว่าเพราะจ่ายเฉพาะช่วงเวลาที่ผลิต เกิน 400,000 ชิ้น/เดือน เฉพาะทางชนะ — ค่าปรับต่อชิ้นจากการเปลี่ยนเครื่องสายร่วมเกินต้นทุนคงที่ของการเฉพาะทางประมาณ 1.3–1.6 เท่าตามแบบจำลองการเสนอราคาปี 2026 ของเรา ที่ 1M ชิ้น/เดือน ผลต่างอาจเป็น $0.02–$0.03/ชิ้นในความได้เปรียบของคุณ
2026 Skincare Market Entry Guide
Which skincare categories are growing on Amazon US in 2026? Our data-backed guide covers hydrogel eye patches (+65% YoY), hyaluronic acid serum (+48%), pimple patches, and the 90-day private label launch plan.
No spam, ever. Unsubscribe anytime.
What Are the Key Facts Before You Request a Quote?
Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and serving 2,000+ brands across 30+ countries. Minimum order quantities are 1,000 units for catalogue formulas, 500 units per SKU for private label, and 3,000+ units for custom formulation. Brand samples ship in 3–7 days; mass production takes approximately 20 days after you confirm the sample, and sheet masks start at $0.08–$0.35 per piece. Manufacturing is certified to ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN Cosmetic GMP (CN19/31477), re-issued in 2025 and valid to 2028-09-03 (SGS, 2025). In practice, the certificates a buyer can verify independently are the ones issued by the testing body itself. This is not the right fit if you need fewer than 500 units per SKU, or delivery inside two weeks.
| Topic | Details |
|---|---|
| Category | แผนเพิ่มกำลังผลิตสาย OEM แผ่นแปะสิว |
| Minimum order | 1,000 units standard; 500 per SKU private label; 3,000+ custom |
| Samples & production | Brand samples 3–7 days; production approx. 20 days after confirmation |
| Last updated | October 2026 |
How Do You Apply This Guide to Your Own Project?
- 1Step 1: match the format to your unit cost — for example, sheet masks run $0.08–$0.35 per piece at 1,000 units, while serums run $1.50–$5.00 per bottle.
- 2Step 2: confirm your certification scope — ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN GMP (CN19/31477) cover facial, eye, lip, hand, foot, neck and hair masks (SGS, 2025).
- 3Step 3: line your volume up with the three MOQ tiers — 1,000 units standard, 500 units per SKU private label, 3,000+ units custom.
- 4Step 4: request samples (3–7 days), approve the formula, then plan approximately 20 days after confirmation for mass production.
- 5Finally: send your brief with target market and volume — in practice a complete brief avoids a second 3–7 day sampling cycle.
Why Brands Choose Skincraftlab as Their OEM/ODM Partner
Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and supplying private-label and OEM buyers across North America, Europe, the Middle East and Southeast Asia. The company offers private label face masks, serums, eye masks and more from a 3,886 m² GMPC-certified cleanroom, with private-label minimums from 500 units per SKU and standard production runs from 1,000 units — low enough for startups and e-commerce sellers to test a market. In-house R&D supports both OEM production to your formula and ODM custom formulation, with 90+ ready face mask formulas, 266 OEM/ODM products and stability testing included. Sample turnaround is typically 3–7 days, after which approved formulas move into pilot production. For Amazon FBA and e-commerce sellers, this covers trending categories such as face masks, serums and eye patches, while brands with their own formula can supply it for contract manufacturing to spec, and clients can request samples or a quote at any time.
Frequently Asked Questions
ถาม: แผนเพิ่มกำลังผลิตสาย OEM แผ่นแปะสิวที่เป็นจริงไปถึง 1 ล้านชิ้นต่อเดือนบนสายเคลือบไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางในจีนคืออะไร?
ถาม: ระดับ MOQ สำหรับสายเคลือบไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางที่ผลิตแผ่นแปะสิว 1M ชิ้น/เดือนคืออะไร?
ถาม: IQ/OQ/PQ ใช้เวลานานเท่าไหร่บนสายเคลือบไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางในจีน?
ถาม: ใบรับรองใดที่โรงงาน OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ในจีนควรให้ระหว่างการเพิ่มกำลังผลิต?
ถาม: เหตุผลที่พบบ่อยที่สุดที่แผนเพิ่มกำลังผลิต OEM แผ่นแปะสิวล้มเหลวที่เป้าหมาย 1M ชิ้น/เดือนคืออะไร?
ถาม: กำลังผลิตไฮโดรคอลลอยด์เฉพาะทางเทียบกับสายร่วมสำหรับการผลิต OEM แผ่นแปะสิวเป็นอย่างไร?
Related Posts

PDRN Serum OEM จีน: สเปค 2% vs 0.5% Salmon DNA
ความหมายจริงของ PDRN 2% กับ 0.5% ในสเปค OEM พร้อมเงื่อนไขพยากรณ์ยอด 500,000 แผ่นสิว และราคา FOB แผ่นเจลใต้ตา

SLA การตอบแชทสำหรับสอบถาม OEM สกินแคร์จากจีน
SLA การตอบแชทที่สมจริงสำหรับการสอบถาม OEM สกินแคร์ในจีน พร้อมสเปกและต้นทุนการจัดหาแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์

SLA การตอบแชทสำหรับ OEM สกินแคร์ในจีน
เกณฑ์ SLA การตอบแชทจริงจากโรงงาน OEM สกินแคร์จีน พร้อมสเปกการจัดหาวัสดุไฮโดรคอลลอยด์ vs ไฮโดรเจล และเปรียบเทียบต้นทุน
Related Products

Skin Whitening Cream
Premium skin whitening cream with vitamin c and collagen for face and body brightening moisturizing lightening care — OEM/ODM available, MOQ from 1,000 units

Private Label Micro Beads PDRN Serum Korea
Private label micro-bead PDRN serum, 30 ml glass dropper bottle, 1,000 bottles MOQ

Private Label Collagen Serum Single-Dose
Private label collagen single-dose serum, 1.2 ml vials, 10 or 30 pcs per box, 1,000 boxes MOQ

Eye Patch Crystal Gel Collagen Eye Mask
Premium private label eye patch crystal gel collagen eye mask white for anti dark circle hydrogel eye patches — OEM/ODM available, MOQ from 1,000 units