← Back to Blog
รับผลิตแผ่นแปะสิว OEMแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ ซาลิไซลิกผู้ผลิตครีม OEM จีนแผ่นแปะสิว อย.ไทยโรงงานผลิตแผ่นแปะสิว ISO 22716

OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ จีน: ซาลิไซลิกและกฏ อย.ไทย

September 27, 2026

CS

Skincraftlab

B2B Skincare Manufacturing Expert

OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ จีน: ซาลิไซลิกและกฏ อย.ไทย

What Is This Guide About?

วิธีกำหนดซาลิไซลิกในแผ่นแปะสิว OEM จีน จัดการจำแนกเครื่องสำอาง vs ยาตาม อย.ไทย และตรวจสอบโรงงาน ISO 22716

Category

รับผลิตแผ่นแปะสิว OEM

Audience

Brand owners, procurement, R&D

Updated

September 2026

โครงการ OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ในจีนขึ้นอยู่กับสามการตัดสินใจ: ซาลิไซลิกจะอยู่ในเมทริกซ์ไฮโดรคอลลอยด์หรือบนกาวสัมผัสผิว, ศุลกากรสหรัฐและ FDA จะจำแนกแผ่นแปะสำเร็จรูปอย่างไร (เครื่องสำอางหรือยา OTC), และโรงงานที่คุณเลือกมีระบบ ISO 22716 / GMPC ที่ตรวจสอบได้หรือไม่ หากกำหนดปริมาณซาลิไซลิกและข้อความบนฉลากผิด การผลิต 30,000 ชิ้นอาจค้างอยู่ใน 3PL ที่ลอสแองเจลิส — คิดเงินไม่ได้

รายการข้อมูลจำเพาะ / ตัวเลขทั่วไปบริบทแหล่งที่มา
ปริมาณซาลิไซลิก (แผ่นแปะเครื่องสำอาง)0.5%–2.0% w/wบันทึกสูตร 2026 ของเรา จงซาน
ปริมาณซาลิไซลิก (ข้อกล่าวอ้างยา OTC สหรัฐ)0.5%–2.0% ต้องตรงกับ OTC monograph21 CFR 333.310
ความหนาเมทริกซ์ไฮโดรคอลลอยด์0.35 มม.–0.60 มม.ตามบันทึกการผลิต Q1 2026
MOQ, ไดคัทกำหนดเอง + ซองพิมพ์10,000–30,000 ชิ้นระดับ OEM มาตรฐาน
MOQ, เครื่องมือสำเร็จรูป เปลี่ยนเฉพาะฉลาก5,000 ชิ้นระดับล่าง
เวลานำเครื่องมือ ใหม่12–18 วันทำการตามบันทึกเครื่องมือ 2026 ของเรา
เวลานำการผลิตจำนวนมาก25–35 วันหลังอนุมัติอาร์ตเวิร์กค่าเฉลี่ย Q1 2026
FOB ต่อหน่วย (10k ชิ้น, 0.45 มม., ซอง 12 แผ่น)USD 0.085–0.16ช่วงราคาเสนอ 2025–2026

ในการตรวจสอบปี 2026 ที่โรงงานจงซานของเรา ทีม QA ของผู้ซื้อสหรัฐใช้เวลาสองชั่วโมงกับคำถามเดียว: นี่คือเครื่องสำอางหรือยา? พวกเขาไม่ได้จู้จี้ พวกเขากำลังคำนวณการขนส่งที่จะผ่านศุลกากรในสามวันหรือถูกตั้งค่าสถานะเป็น FDA import alert นั่นคือเกมทั้งหมดกับแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ และนั่นคือเหตุผลที่ผมเขียนเรื่องนี้

ทำไมปริมาณซาลิไซลิกจึงเป็นข้อโต้แย้งแรกกับ OEM ของคุณ

Skincraftlab production floor capabilities

ซาลิไซลิก (BHA) เป็นสารออกฤทธิ์ที่ผู้ซื้อส่วนใหญ่ต้องการในแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ — เป็นที่รู้จักของผู้บริโภค ราคาถูกในเกรดเครื่องสำอาง และหาได้ง่ายในจีน ความซับซ้อนคือมันอยู่ที่ไหน

มีสองสถาปัตยกรรม:

  1. โหลดในเมทริกซ์. ซาลิไซลิกถูกกระจายในเจลไฮโดรคอลลอยด์ (มักเป็นเพกติน/CMC/เจลาติน หรือส่วนผสม PU สังเคราะห์) การปลดปล่อยช้า ควบคุมโดยความชื้นจากของเหลวจากแผล ผลอ่อนโยน นี่คือสิ่งที่แผ่นแปะที่วางตำแหน่งเครื่องสำอางส่วนใหญ่ใช้

  2. โหลดในกาวสัมผัสผิว. ซาลิไซลิกถูกผสมในชั้นกาวบางที่หันหน้าเข้าหาผิว โดยมักมีไฮโดรคอลลอยด์ด้านบน เริ่มออกฤทธิ์เร็วขึ้น เสี่ยงต่อสูตรมากขึ้น และรักษาเสถียรภาพได้ยากตลอดอายุ 24 เดือน

เราเติมสูตรไปหลายพันครั้ง; รูปแบบหนึ่งกลับมาซ้ำ ผู้ซื้อที่กำหนดซาลิไซลิก 2.0% ด้วยเหตุผลทางการตลาด — "2% คือสูงสุด งั้นใช้สูงสุด" — คือผู้ซื้อเดียวกันที่กลับมาหกเดือนต่อมาถามว่าทำไมแผ่นแปะแสบผิวอักเสบ เพดาน 2% เป็นจริง (เป็นขีดจำกัด OTC monograph ของสหรัฐสำหรับรักษาสิว) แต่ไม่ใช่เป้าหมาย มันคือเพดาน

สำหรับแผ่นแปะที่วางตำแหน่งเครื่องสำอาง 0.5%–1.0% คือจุดที่เราพบใน SKU ที่เสถียรและสั่งซ้ำ สำหรับแผ่นแปะที่วางตำแหน่งยา OTC พร้อมข้อกล่าวอ้าง คุณจะต้องการ 0.5%–2.0% และต้องตรงกับ monograph ทุกครั้ง ทุก批次 พร้อมการทดสอบทุก lot

(ใช่ ข้อกำหนดการทดสอบนั้นคือส่วนที่ผู้ซื้อข้ามและเสียใจภายหลัง — ไม่ใช่ทางเลือกหากคุณกล่าวอ้างสถานะยา)

ตำแหน่งของซาลิไซลิกในสูตรยังมีปฏิสัมพันธ์กับสารออกฤทธิ์อื่นที่คุณอาจต้องการซ้อน ไนอาซินาไมด์ สังกะสี ทีทรี เซนเทลลา — เข้ากันได้ดีทั้งหมด เรตินอลหรือวิตามินซีขนาดสูง ไม่ได้ แผ่นแปะเป็นสภาพกึ่งปิดกั้น สิ่งที่ไวต่อออกซิเจนจะเสื่อมสภาพ

การตั้งสูตรด้วยซาลิไซลิกร่วมกับสารออกฤทธิ์อื่น

หากคุณกำลังสร้างแผ่นแปะหลายสารออกฤทธิ์ นี่คือจุดที่บรีฟ OEM มีประโยชน์จริง ด้านล่างคือภาพความเข้ากันได้ที่เราตรวจสอบในการทดลองนำร่อง

สารร่วมเข้ากันได้กับ SA ในไฮโดรคอลลอยด์?หมายเหตุ
ไนอาซินาไมด์ใช่สูงสุด 4%; ช่วยควบคุมซีบัม
Zinc PCAใช่จับคู่ทั่วไป
สารสกัดเซนเทลลาเอเซียติกาใช่มักจับคู่สำหรับข้อกล่าวอ้างปลอบประโลม
น้ำมันทีทรีใช่ ระวังเทอร์ปีนออกซิไดซ์ภายใต้ความร้อน
เรตินอลไม่เสื่อมสภาพในแผ่นแปะปิดกั้นชื้น
วิตามินซี (LAA)ไม่ออกซิไดซ์เร็ว ใช้อนุพันธ์ถ้าใช้
กรดไฮยาลูโรนิกใช่ปรับปรุงสัมผัสผิว ไม่ใช่สารออกฤทธิ์

เราเก็บ กรดซาลิไซลิก (BHA) เกรดมาตรฐานในสต็อกสำหรับการผลิต OEM; หากบรีฟของคุณระบุกรดไม่นาโนอิกหรือ BHA เกรดเครื่องสำอางพร้อมใบรับรองการวิเคราะห์ นั่นคือหน้าต่างจัดหา 5–7 วันตามปกติ หากคุณต้องการสิ่งที่พิเศษกว่า — เช่น BHA ไลโปโซม — เพิ่ม 15–20 วัน และคาดว่า MOQ จะกระโดดเป็น 30k

ปัญหาการจำแนก อย.: แผ่นแปะสิวของคุณเป็นเครื่องสำอางหรือยา?

นี่คือจุดที่โครงการแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ส่งไปสหรัฐมีค่าใช้จ่ายสูง เราพบกลุ่มผู้ซื้อสามกลุ่มทำผิดใน 18 เดือนที่ผ่านมา

อย. สหรัฐขีดเส้นตาม การใช้งานที่ตั้งใจ ไม่ใช่ตามส่วนผสมหรือวิธีสร้างแผ่นแปะ กรอบ MoCRA ปรับปรุงการขึ้นทะเบียนสถานที่เครื่องสำอาง แต่ไม่ได้เปลี่ยนเส้นแบ่งยา/เครื่องสำอาง

หลักทั่วไปตามแนวทาง อย. ปัจจุบัน:

  • หากแผ่นแปะกล่าวอ้างว่า คลุมและปกป้อง สิว ดูดซับของเหลว หรือปรับปรุงรูปลักษณ์ — เครื่องสำอาง ไม่ต้องขึ้นทะเบียนยา การขึ้นทะเบียนสถานที่ MoCRA ใช้กับผู้ผลิต
  • หากแผ่นแปะกล่าวอ้างว่า รักษา บำบัด หรือป้องกัน สิว — ยา คุณต้องมี NDC สูตรที่สอดคล้อง OTC monograph (21 CFR 333.310 สำหรับผลิตภัณฑ์รักษาสิวซาลิไซลิก) การขึ้นทะเบียนสถานประกอบการยา และผู้ผลิตต้องขึ้นทะเบียนเป็นสถานที่ยา
  • หากแผ่นแปะทำ ทั้งสอง — เป็นยา ข้อกล่าวอ้างเครื่องสำอางไม่เจือจางข้อกล่าวอ้างยา

โรงงาน OEM จีนส่วนใหญ่ รวมถึงของเรา ถือ GMPC เครื่องสำอาง น้อยมากที่ถือการขึ้นทะเบียนสถานที่ยา หากโรงงานบอกคุณว่าสามารถผลิตแผ่นแปะข้อกล่าวอ้างยาโดยไม่มีสายการผลิตขึ้นทะเบียนยาแยก ให้เดินออกไป — หรืออย่างน้อยให้ได้เป็นลายลักษณ์อักษรจากหัวหน้า QA ไม่ใช่ตัวแทนขาย

เนื่องจากผู้ซื้อส่วนใหญ่ไม่ต้องการสร้างห่วงโซ่อุปทานยา คำตอบเชิงปฏิบัติสำหรับ 2026 คือ: วางตำแหน่งแผ่นแปะเป็นเครื่องสำอาง เก็บซาลิไซลิกใต้เส้นข้อกล่าวอ้าง และให้ผู้บริโภคอนุมาน นั่นถูกกฎหมาย และนั่นคือวิธีที่หมวดหมู่นี้ทำงาน

สำหรับผู้ซื้อที่ต้องการเส้นทางยา กรอบที่ honest คือ: งบ 8–14 เดือน และเพิ่ม USD 15k–40k ในค่ากฏระเบียบและการทดสอบก่อนส่งหนึ่งชิ้น นั่นไม่ใช่ตัวเลข Skincraftlab; นั่นคือสิ่งที่ที่ปรึกษากฏระเบียบสหรัฐเสนอราคา

การตัดสินใจรูปแบบ Private Label ที่ส่งผลต่อต้นทุนถึงที่หมาย

การสนทนา private label clay mask มักเกิดขึ้นในการประชุมจัดซื้อเดียวกันกับบรีฟแผ่นแปะสิว — ผู้ซื้อเดียวกัน แบรนด์เดียวกัน SKU ที่ใกล้เคียง ตรรกะต้นทุนคล้ายกัน: รูปแบบขับเคลื่อน MOQ และ MOQ ขับเคลื่อนต้นทุนต่อหน่วย

รูปแบบMOQเครื่องมือที่ต้องการประมาณ FOB ต่อหน่วย (10k)
แผ่นแปะกลม 12 มม. ขนาดเดียว10,000ไม่ (แม่พิมพ์สำเร็จรูป)USD 0.085–0.11
แผ่นแปะตามรูป จมูก/คาง 2 ขนาด20,000ใช่USD 0.11–0.15
แผ่นหลายขนาด 36 แผ่น15,000บางส่วนUSD 0.10–0.14
ไดคัทกำหนดเอง + พิมพ์ซองกำหนดเอง30,000ใช่USD 0.13–0.18

(อาร์ตเวิร์กพร้อมพิมพ์อนุมัติก่อนตัดเครื่องมือ — เสมอ เราเห็นผู้ซื้อจ่ายค่าเครื่องมือสองครั้งเพราะเปลี่ยนข้อความซองหลังทำเพลท)

รายการตรวจสอบการตรวจสอบโรงงาน OEM แผ่นแปะสิว (ISO 22716 / GMP)

หากคุณจัดหา OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ในจีน การตรวจสอบไม่ใช่ทางเลือก มันเป็นวิธีเดียวที่จะแยกโรงงานจากบริษัทการค้าที่มีเว็บไซต์สวยงาม มาตรฐานที่เกี่ยวข้องคือ ISO 22716:2007 (เครื่องสำอาง — GMP) มักจับคู่กับใบรับรอง GMPC และการตรวจสอบสังคมเช่น BSCI หรือ Sedex

นี่คือรายการตรวจสอบที่เรามอบให้ผู้ซื้อของเราเมื่อถามว่าต้องตรวจสอบอะไร:

สถานที่และระบบ

  • ใบรับรอง ISO 22716 — ตรวจสอบขอบเขต ไม่ใช่แค่โลโก้ ควรครอบคลุม "การผลิตผลิตภัณฑ์เครื่องสำอาง" และรูปแบบยาเฉพาะที่คุณซื้อ (แผ่นแปะ เจล ครีม)
  • ใบรับรอง GMPC จากหน่วยงานรับรอง (SGS, Intertek, Bureau Veritas, TÜV) ขอรายงานการตรวจสอบ ไม่ใช่แค่ใบรับรอง
  • การขึ้นทะเบียนสถานที่ภายใต้ MoCRA (สำหรับสหรัฐ) หรือช่องทางการแจ้งเตือนเครื่องสำอางที่จัดทำเป็นเอกสารสำหรับสหภาพยุโรป
  • บันทึกการสอบเทียบสำหรับอุปกรณ์วัดทั้งหมด
  • การตรวจสอบความสะอาดเป็นลายลักษณ์อักษรระหว่างผลิตภัณฑ์

การผลิต

  • บันทึก批次พร้อม lot วัตถุดิบที่ตรวจสอบย้อนกลับได้
  • การควบคุมในกระบวนการสำหรับความหนา การยึดติด และปริมาณซาลิไซลิก (ถ้ามี)
  • การตรวจสอบสิ่งแวดล้อมสำหรับพื้นที่ตัดและบรรจุแผ่นแปะ
  • กระบวนการเบี่ยงเบนและ CAPA ที่จัดทำเป็นเอกสาร

การควบคุมคุณภาพ

  • จุลชีววิทยาภายใน (หรือห้องปฏิบัติการรับจ้างที่มีข้อตกลงประจำ)
  • โปรโตคอลการทดสอบความเสถียร — ตามเวลาจริง ไม่ใช่แค่เร่ง
  • เทมเพลตใบรับรองการวิเคราะห์สำหรับทุก批次

ห่วงโซ่อุปทาน

  • ซัพพลายเออร์วัตถุดิบที่ระบุชื่อพร้อม COA ในแฟ้ม
  • การจัดเก็บควบคุมอุณหภูมิหรือความชื้นสำหรับสารออกฤทธิ์ที่ไวต่อความชื้น
  • การควบคุมการเปลี่ยนแปลงเป็นลายลักษณ์อักษร (การเปลี่ยนแปลงสูตรใด ๆ ต้องมีการลงนามของผู้ซื้อ)

เชิงพาณิชย์

  • ยืนยันว่าหน่วยงานที่ถือใบรับรอง ISO 22716 เป็นหน่วยงานที่จะผลิตสินค้าของคุณ (นี่คือสิ่ง #1 ที่ผู้ซื้อพลาด)
  • ยืนยันว่าใครเป็นเจ้าของเครื่องมือและไฟล์อาร์ตเวิร์ก
  • ยืนยันขนาด批次สำหรับ SKU ของคุณก่อนลงนาม

หากโรงงานต่อต้านสิ่งใดข้างต้น นั่นคือคำตอบของคุณ เดินหน้าต่อ

ไทม์ไลน์และต้นทุน ในที่เดียว

สำหรับการผลิต OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ 10k–30k ชิ้นจากจีนไปท่าเรือสหรัฐ โดยไม่มีการจำแนกยา:

  • บรีฟถึงอนุมัติสูตร: 7–14 วัน
  • การสุ่มตัวอย่าง: 10–15 วัน
  • อนุมัติตัวอย่างลูกค้าและการแก้ไข (คาดหนึ่งรอบ): 7–10 วัน
  • อาร์ตเวิร์กและเครื่องมือ (ถ้าไดกำหนดเอง): 12–18 วัน
  • การผลิตจำนวนมาก: 25–35 วัน
  • QC และปล่อย: 3–5 วัน
  • ขนส่งทางเรือไปชายฝั่งตะวันตกสหรัฐ: 18–28 วัน
  • รวมตามจริง: 90–130 วัน door to door

งบ USD 0.085–0.16/หน่วย FOB ที่ระดับ 10k บวกเครื่องมือ (USD 800–3,500 ขึ้นอยู่กับความซับซ้อน) บวกการทบทวนกฏระเบียบหากใช้เส้นทางยา

คำถามที่พบบ่อย

ถาม: การรวมสารออกฤทธิ์ซาลิไซลิกในแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ส่งผลต่อสูตร OEM ในจีนอย่างไร?

ซาลิไซลิกสามารถโหลดในเมทริกซ์ไฮโดรคอลลอยด์หรือในกาวสัมผัสผิว ในเมทริกซ์ให้การปลดปล่อยช้าและอ่อนโยนกว่าและเป็นทางเลือกทั่วไปสำหรับแผ่นแปะที่วางตำแหน่งเครื่องสำอาง; การโหลดในกาวเร็วขึ้นแต่รักษาเสถียรภาพได้ยากตลอดอายุ 24 เดือน เรามักกำหนด 0.5%–1.0% สำหรับแผ่นแปะเครื่องสำอางและ 0.5%–2.0% เมื่อตรงกับ OTC monograph สหรัฐ

ถาม: การจำแนกยา vs เครื่องสำอางของ อย. สำหรับแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์นำเข้าจาก OEM จีนคืออะไร?

อย. จำแนกตามการใช้งานที่ตั้งใจ หากแผ่นแปะกล่าวอ้างว่ารักษา บำบัด หรือป้องกันสิว เป็นยาและต้องมี NDC การปฏิบัติตาม OTC monograph (21 CFR 333.310) และผู้ผลิตที่ขึ้นทะเบียนยา หากกล่าวอ้างเพียงคลุม ปกป้อง หรือปรับปรุงรูปลักษณ์ของสิว เป็นเครื่องสำอาง การขึ้นทะเบียนสถานที่ MoCRA ใช้กับผู้ผลิตเครื่องสำอาง OEM จีนส่วนใหญ่ถือ GMPC เครื่องสำอาง ไม่ใช่การขึ้นทะเบียนยา

ถาม: รายการตรวจสอบการตรวจสอบโรงงาน OEM แผ่นแปะสิวภายใต้ ISO 22716 และ GMP รวมอะไรบ้าง?

อย่างน้อย: ใบรับรอง ISO 22716 และ GMPC ที่ถูกต้องพร้อมขอบเขตที่ตรงกัน การขึ้นทะเบียนสถานที่ MoCRA สำหรับสินค้าสหรัฐ บันทึก批次พร้อมการตรวจสอบย้อนกลับวัตถุดิบ การควบคุมในกระบวนการสำหรับความหนาและปริมาณสารออกฤทธิ์ ความสามารถจุลชีววิทยา การทดสอบความเสถียร และการควบคุมการเปลี่ยนแปลงเป็นลายลักษณ์อักษร สิ่งสำคัญคือยืนยันว่าหน่วยงานที่ถือใบรับรองเป็นหน่วยงานเดียวกับที่จะผลิตสินค้าของคุณ

ถาม: MOQ ที่ควรคาดหวังสำหรับแผ่นแปะสิวซาลิไซลิก private label จากโรงงานจีนคือเท่าไร?

สำหรับแม่พิมพ์สำเร็จรูปที่เปลี่ยนเฉพาะฉลาก MOQ โดยทั่วไป 5,000 ชิ้น ไดคัทกำหนดเองพร้อมซองพิมพ์ 10,000–30,000 ขึ้นอยู่กับความซับซ้อน และรูปแบบหลายขนาดหรือตามรูปดันไปทางสูง เวลานำเครื่องมือใหม่เพิ่ม 12–18 วันทำการ

ถาม: OEM จีนสามารถทำแผ่นแปะสิวข้อกล่าวอ้างยาสำหรับตลาดสหรัฐได้หรือไม่?

บางแห่งทำได้ แต่ต้องมีสถานที่ขึ้นทะเบียนยา NDC สูตรที่สอดคล้อง monograph และการทดสอบ批次ต่อเนื่อง โรงงาน OEM เครื่องสำอางจีนน้อยมากที่ถือสิ่งนี้ ตามจริง งบ 8–14 เดือนและ USD 15k–40k ในค่าใช้จ่ายกฏระเบียบและการทดสอบก่อนส่งครั้งแรกหากใช้เส้นทางนี้

ถาม: วงจร OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์เต็มรูปแบบใช้เวลานานเท่าไร จากบรีฟถึงท่าเรือสหรัฐ?

คาด 90–130 วัน end-to-end โดยไม่มีการจำแนกยา: 7–14 วันสำหรับสูตร 10–15 สำหรับสุ่มตัวอย่าง 7–10 สำหรับการแก้ไขอนุมัติ 12–18 สำหรับเครื่องมือ 25–35 สำหรับการผลิตจำนวนมาก และ 18–28 สำหรับขนส่งทางเรือ ขนส่งทางอากาศสามารถลด 15–20 วันที่ต้นทุนโลจิสติกส์ 3–5 เท่า

📊

2026 Skincare Market Entry Guide

Which skincare categories are growing on Amazon US in 2026? Our data-backed guide covers hydrogel eye patches (+65% YoY), hyaluronic acid serum (+48%), pimple patches, and the 90-day private label launch plan.

No spam, ever. Unsubscribe anytime.

What Are the Key Facts Before You Request a Quote?

Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and serving 2,000+ brands across 30+ countries. Minimum order quantities are 1,000 units for catalogue formulas, 500 units per SKU for private label, and 3,000+ units for custom formulation. Brand samples ship in 3–7 days; mass production takes approximately 20 days after you confirm the sample, and sheet masks start at $0.08–$0.35 per piece. Manufacturing is certified to ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN Cosmetic GMP (CN19/31477), re-issued in 2025 and valid to 2028-09-03 (SGS, 2025). In practice, the certificates a buyer can verify independently are the ones issued by the testing body itself. This is not the right fit if you need fewer than 500 units per SKU, or delivery inside two weeks.

TopicDetails
Categoryรับผลิตแผ่นแปะสิว OEM
Minimum order1,000 units standard; 500 per SKU private label; 3,000+ custom
Samples & productionBrand samples 3–7 days; production approx. 20 days after confirmation
Last updatedSeptember 2026

How Do You Apply This Guide to Your Own Project?

  1. 1Step 1: match the format to your unit cost — for example, sheet masks run $0.08–$0.35 per piece at 1,000 units, while serums run $1.50–$5.00 per bottle.
  2. 2Step 2: confirm your certification scope — ISO 22716:2007 (CN19/31476) and US FDA CFSAN GMP (CN19/31477) cover facial, eye, lip, hand, foot, neck and hair masks (SGS, 2025).
  3. 3Step 3: line your volume up with the three MOQ tiers — 1,000 units standard, 500 units per SKU private label, 3,000+ units custom.
  4. 4Step 4: request samples (3–7 days), approve the formula, then plan approximately 20 days after confirmation for mass production.
  5. 5Finally: send your brief with target market and volume — in practice a complete brief avoids a second 3–7 day sampling cycle.

Why Brands Choose Skincraftlab as Their OEM/ODM Partner

Skincraftlab is a skincare OEM/ODM contract manufacturer based in Zhongshan, Guangdong, China, operating since 2007 and supplying private-label and OEM buyers across North America, Europe, the Middle East and Southeast Asia. The company offers private label face masks, serums, eye masks and more from a 3,886 m² GMPC-certified cleanroom, with private-label minimums from 500 units per SKU and standard production runs from 1,000 units — low enough for startups and e-commerce sellers to test a market. In-house R&D supports both OEM production to your formula and ODM custom formulation, with 90+ ready face mask formulas, 266 OEM/ODM products and stability testing included. Sample turnaround is typically 3–7 days, after which approved formulas move into pilot production. For Amazon FBA and e-commerce sellers, this covers trending categories such as face masks, serums and eye patches, while brands with their own formula can supply it for contract manufacturing to spec, and clients can request samples or a quote at any time.

Frequently Asked Questions

ถาม: การรวมสารออกฤทธิ์ซาลิไซลิกในแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ส่งผลต่อสูตร OEM ในจีนอย่างไร?
ซาลิไซลิกสามารถโหลดในเมทริกซ์ไฮโดรคอลลอยด์หรือในกาวสัมผัสผิว ในเมทริกซ์ให้การปลดปล่อยช้าและอ่อนโยนกว่าและเป็นทางเลือกทั่วไปสำหรับแผ่นแปะที่วางตำแหน่งเครื่องสำอาง; การโหลดในกาวเร็วขึ้นแต่รักษาเสถียรภาพได้ยากตลอดอายุ 24 เดือน เรามักกำหนด 0.5%–1.0% สำหรับแผ่นแปะเครื่องสำอางและ 0.5%–2.0% เมื่อตรงกับ OTC monograph สหรัฐ
ถาม: การจำแนกยา vs เครื่องสำอางของ อย. สำหรับแผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์นำเข้าจาก OEM จีนคืออะไร?
อย. จำแนกตามการใช้งานที่ตั้งใจ หากแผ่นแปะกล่าวอ้างว่ารักษา บำบัด หรือป้องกันสิว เป็นยาและต้องมี NDC การปฏิบัติตาม OTC monograph (21 CFR 333.310) และผู้ผลิตที่ขึ้นทะเบียนยา หากกล่าวอ้างเพียงคลุม ปกป้อง หรือปรับปรุงรูปลักษณ์ของสิว เป็นเครื่องสำอาง การขึ้นทะเบียนสถานที่ MoCRA ใช้กับผู้ผลิตเครื่องสำอาง OEM จีนส่วนใหญ่ถือ GMPC เครื่องสำอาง ไม่ใช่การขึ้นทะเบียนยา
ถาม: รายการตรวจสอบการตรวจสอบโรงงาน OEM แผ่นแปะสิวภายใต้ ISO 22716 และ GMP รวมอะไรบ้าง?
อย่างน้อย: ใบรับรอง ISO 22716 และ GMPC ที่ถูกต้องพร้อมขอบเขตที่ตรงกัน การขึ้นทะเบียนสถานที่ MoCRA สำหรับสินค้าสหรัฐ บันทึก批次พร้อมการตรวจสอบย้อนกลับวัตถุดิบ การควบคุมในกระบวนการสำหรับความหนาและปริมาณสารออกฤทธิ์ ความสามารถจุลชีววิทยา การทดสอบความเสถียร และการควบคุมการเปลี่ยนแปลงเป็นลายลักษณ์อักษร สิ่งสำคัญคือยืนยันว่าหน่วยงานที่ถือใบรับรองเป็นหน่วยงานเดียวกับที่จะผลิตสินค้าของคุณ
ถาม: MOQ ที่ควรคาดหวังสำหรับแผ่นแปะสิวซาลิไซลิก private label จากโรงงานจีนคือเท่าไร?
สำหรับแม่พิมพ์สำเร็จรูปที่เปลี่ยนเฉพาะฉลาก MOQ โดยทั่วไป 5,000 ชิ้น ไดคัทกำหนดเองพร้อมซองพิมพ์ 10,000–30,000 ขึ้นอยู่กับความซับซ้อน และรูปแบบหลายขนาดหรือตามรูปดันไปทางสูง เวลานำเครื่องมือใหม่เพิ่ม 12–18 วันทำการ
ถาม: OEM จีนสามารถทำแผ่นแปะสิวข้อกล่าวอ้างยาสำหรับตลาดสหรัฐได้หรือไม่?
บางแห่งทำได้ แต่ต้องมีสถานที่ขึ้นทะเบียนยา NDC สูตรที่สอดคล้อง monograph และการทดสอบ批次ต่อเนื่อง โรงงาน OEM เครื่องสำอางจีนน้อยมากที่ถือสิ่งนี้ ตามจริง งบ 8–14 เดือนและ USD 15k–40k ในค่าใช้จ่ายกฏระเบียบและการทดสอบก่อนส่งครั้งแรกหากใช้เส้นทางนี้
ถาม: วงจร OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์เต็มรูปแบบใช้เวลานานเท่าไร จากบรีฟถึงท่าเรือสหรัฐ?
คาด 90–130 วัน end-to-end โดยไม่มีการจำแนกยา: 7–14 วันสำหรับสูตร 10–15 สำหรับสุ่มตัวอย่าง 7–10 สำหรับการแก้ไขอนุมัติ 12–18 สำหรับเครื่องมือ 25–35 สำหรับการผลิตจำนวนมาก และ 18–28 สำหรับขนส่งทางเรือ ขนส่งทางอากาศสามารถลด 15–20 วันที่ต้นทุนโลจิสติกส์ 3–5 เท่า

Full Product Catalog

100+ products — sheet masks, eye patches, serums, foot care & more

Every product available for OEM, ODM, and private label.

Request a Quote →Full catalog on Alibaba

Ordering facts, before you ask

Every figure below is on our certification scope and storefront listing — buyers can verify them without contacting us.

MOQ

500 units private label · 1,000 units standard · 3,000+ units custom formulation

Lead time

Samples in 3–7 days; bulk production approx. 20 days after confirmation

Certification

GMPC (SGS-issued): ISO 22716 + US FDA CFSAN · BSCI audited 2026

Factory

3,886 m² GMPC cleanroom · 5,000 m² incl. secondary packaging · 10,000+ m² site (offices & warehouse) · Zhongshan, Guangdong

Supply facts

What buyers ask before ordering from Skincraftlab

How long do samples and bulk production take, and what are the minimum order quantities?

Skincraftlab produces the items discussed in “OEM แผ่นแปะสิวไฮโดรคอลลอยด์ จีน: ซาลิไซลิกและกฏ อย.ไทย” to order, so minimum order quantities and lead times are set per item. Step 1) the spec sheet and the full INCI list are shared with the buyer. Step 2) branded samples ship in 3–7 days, with sample freight charged at cost and refunded on the first bulk order. Step 3) bulk production runs approx. 20 days after confirmation for catalogue items, 45–60 days for ODM re-development and 60–90 days for fully custom formulas. Additionally, MOQs are tiered across the catalogue: 1,000 units for standard items, 500 units per SKU for private label and 3,000+ units per SKU for custom development. Published pricing runs from $0.08 to $0.35 per piece for sheet masks and $1.50 to $5.00 per bottle for serums, set by material, format and packaging volume. According to Skincraftlab (Skincraftlab 2026), in practice our data shows buyers compare samples before committing to bulk. Export orders ship from the Chinese port you designate — nearest: Zhongshan Port and Guangzhou Port.

Which certificates and audits cover Skincraftlab production?

Skincraftlab production is covered by an audited quality system rather than a single certificate. First, ISO 22716:2007 is issued by SGS under certificate CN19/31476, and US FDA CFSAN Cosmetic GMP under CN19/31477; both run from 2025-09-04 to 2028-09-03. Second, China's NMPA cosmetics production licence 粤妆20160335 is valid to 2027-07-20 and covers eye, baby and child skincare production conditions. Additionally, the site holds FDA MoCRA facility registration FEI 3015316073 with at least 19 cosmetic product listings. Social compliance is audited by amfori BSCI under monitoring ID 25-0314051-1, valid to 2027-04-16. All three documents name the same legal entity, Zhongshan Kailei Personal Care Supplies Co., Ltd., at the Nanlang address. According to Skincraftlab (Skincraftlab 2026), the cleanroom audit measured 126,079 particles per m³, about 3.6% of the 3,520,000 limit, and in practice our data shows buyers verify these numbers on the SGS public portal before placing a first order.

Who manufactures Skincraftlab products, and at what scale?

Skincraftlab products are manufactured by Zhongshan Kailei Personal Care Supplies Co., Ltd., the company behind the brand, at Nanlang in Zhongshan, Guangdong, China. Manufacturing runs since 2002, 24+ years, and the operation serves 2,000+ brands across 30+ export markets with 200+ active SKUs and 337 published OEM/ODM products, including 90+ sheet-mask formulations. First, production sits in a 3,886 m² GMPC cleanroom, extending to 5,000 m² including the packaging workshop and more than 10,000 m² including offices and warehouse. Second, the cleanroom was measured Class D at 126,079 particles per m³, about 3.6% of the 3,520,000 limit. Additionally, the factory holds 7 verified Chinese utility patents and employs 12 formulation scientists. According to Skincraftlab (Skincraftlab 2026), the marketplace snapshot of 2026-09-15 lists a 99.3% on-time shipment rate, a 19.0% repeat-buyer rate and US$3.3M+ in platform transactions; in practice our data shows buyers verify these figures through Skincraftlab before the first bulk order.